Jump to content

Walid Cherfa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Walid Cherfa
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Faransa da Aljeriya
Country for sport (en) Fassara Faransa
Sunan asali Walid Cherfa
Suna Waleed (en) Fassara
Shekarun haihuwa 19 ga Faburairu, 1986
Wurin haihuwa Toulouse
Harsuna Faransanci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga baya
Work period (start) (en) Fassara 2005
Wasa ƙwallon ƙafa

Walid Cherfa ( Larabci: وليد شرفة‎  ; an haife shi a ranar 19 ga watan Fabrairun shekarar 1986), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Aljeriya wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Faransa Toulouse Rodéo .

An haifi Cherfa a Toulouse, Faransa. Ya kammala karatun matasa na Toulouse FC, ya bayyana a hankali ga ƙungiyar farko a lokacin kakar shekarar 2006-2007 a Ligue 1, daga baya ya yi aiki tare da kulob na rukuni na uku Tours FC .

A ranar 26 ga watan Yunin 2008, Cherfa ya koma Spain kuma ya shiga Gimnàstic de Tarragona a mataki na biyu akan kwangilar shekaru biyu. [1] A ranar 23 ga watan Yunin 2010, bayan an yi amfani da shi sosai a lokacin aikinsa, ya sanya hannu kan yarjejeniyar 1 1 tare da wani bangare a wannan ƙasa da rukuni, Girona FC . [2]

A ƙarshen Disambar 2010, ba tare da ya bayyana a cikin kowane gasa ga Girona ba, Cherfa ya ƙare haɗin gwiwa tare da Catalans kuma ya sanya hannu ga Albacete Balompié, kuma a cikin rukunin biyu na Sipaniya. [3] A ranar 16 ga watan Agusta na shekara mai zuwa, ya amince da yarjejeniyar shekaru biyu tare da Aljeriya Ligue Professionnelle 1 gefen MC Alger . [4]

A ranar 1 ga watan Janairu, 2012, ƙungiyar ta saki Cherfa. [5] A watan Agustan 2012 ya shiga Kalloni FC a cikin matakin Girka na biyu, kuma daga baya ya yi takara a cikin ƙananan gasar Faransa ko mai son. [6]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Babban ɗan'uwan Cherfa, Sofyane, shi ma ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma mai tsaron baya. Shi ma ya buga yawancin rayuwarsa a Faransa.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]