Tunis
Appearance
Tunis | |||||
---|---|---|---|---|---|
تونس (ar) | |||||
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƙasa | Tunisiya | ||||
Governorate of Tunisia (en) | Tunis Governorate (en) | ||||
Babban birnin | |||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 602,560 (2022) | ||||
• Yawan mutane | 2,833.84 mazaunan/km² | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 212,630,000 m² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku | Lake of Tunis (en) da Gulf of Tunis (en) | ||||
Altitude (en) | 4 m | ||||
Bayanan tarihi | |||||
Muhimman sha'ani |
Siege of Tunis (en)
| ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 1000 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 71 | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | commune-tunis.gov.tn |
Tunis birni ne, da ke a ƙasar Tunisiya. Shi ne babban birnin ƙasar Tunisiya. Tunis ya na da yawan jama'a 2,643,695, bisa ga jimillar 2014. An gina birnin Tunis kafin karni na huɗu kafin haihuwar Annabi Isah (A.S).
Hotuna
[gyara sashe | gyara masomin]-
Tunis
-
Aqueduc de Zaghouan à Carthage
-
Kogin Tunis
-
SNCFT Jebel Jeloud depot
-
Part of Zaghoun's Aqueduc
-
Birnin
-
Tutocin kasa suna shawagi a rabin ma'aikata a layin Habib Bourguiba (daga 14 ga Janairu) bayan mutuwar shahidan juyin juya halin Jasmine a Tunisia a 2011. Ana iya ganin Cathedral na Tunis, akan Layin Habib Bourguiba, akan sararin samaniya.
-
Jami'ar Carthage, Tunis
-
Sabon jirgin 'Citadis' da aka yi amfani da shi a cikin layin dogo na Tunis
-
Filin wasan ƙwallon ƙafa na Radès a yankin kudancin Tunis.