Jump to content

Rural Municipality of Elmsthorpe No. 100

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rural Municipality of Elmsthorpe No. 100
rural municipality of Canada (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Kanada
Wuri
Map
 49°53′32″N 105°01′30″W / 49.8922°N 105.025°W / 49.8922; -105.025
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara

Gundumar Rural na Elmsthorpe No. 100 ( yawan 2016 : 226 ) birni ne na karkara (RM) a cikin lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Sashin Ƙididdiga na 2 da Sashen No. 2 . Tana yankin kudu maso gabas na lardin.

RM na Elmsthorpe No. 100 an haɗa shi azaman gundumar karkara a ranar 12 ga Disamba, 1910.

Abubuwan gado

[gyara sashe | gyara masomin]

Akwai kaddarorin tarihi guda huɗu da ke cikin RM.

  • Claybank Brick Plant - An Gina a cikin 1912 - 1914, kuma yana cikin Claybank shuka yanzu ya zama wurin tarihi na ƙasa. Kamfanin a baya yana aiki a ƙarƙashin sunan Saskatchewan Clay Products; Dominion Wuta Brick da Kamfanin Tukwane; Dominion Fire Brick and Clay Products Ltd.; AP Green Refectories Ltd. [1]
  • Makarantar Crystal Hill (yanzu ana kiranta Cibiyar Jama'a ta Crystal Hill) - An Gina a cikin 1930 a matsayin makarantar ɗaki ɗaya ginin ya kasance makaranta daga 1930 har zuwa 1954. Ginin ya dogara ne akan ƙirar Kamfanin Waterman-Waterbury. [2]
  • Saskatchewan Wheat Pool Elevator #292 - An Gina a 1964, kuma yana cikin hamlet na Truax. [3]
  • St. Joseph's Roman Catholic Church - An Gina a 1928, kuma yana cikin hamlet na Claybank. [4]

Fasalolin ƙasa a cikin RM sun haɗa da Dirt Hills, Tafkin Watson, Avonlea Badlands, da Avonlea Creek .

Al'ummomi da yankuna

[gyara sashe | gyara masomin]

Gundumomin birni masu zuwa suna kewaye da RM.

Kauyuka
  • Avonlea

Al'ummomin da ba a haɗa su ba suna cikin RM.

Kauyuka masu tsari
  • Claybank
Yankuna
  • Yankin Gravelbourg
  • Truax (an narkar da shi azaman ƙauye, Disamba 30, 1970)

  A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, RM na Elmsthorpe No. 100 yana da yawan jama'a 195 suna zaune a cikin 92 daga cikin jimlar 112 na gidaje masu zaman kansu, canji na -13.7% daga yawan jama'arta na 2016 na 226 . Tare da yanki na 824.15 square kilometres (318.21 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 0.2/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, RM na Elmsthorpe No. 100 ya ƙididdige yawan jama'a na 226 da ke zaune a cikin 98 na jimlar 115 masu zaman kansu, a 7.6% ya canza daga yawan 2011 na 210 . Tare da yanki na 843.12 square kilometres (325.53 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 0.3/km a cikin 2016.

Tattalin Arziki

[gyara sashe | gyara masomin]

Noma ita ce babbar masana'anta. [5]

RM na Elmsthorpe No. 100 ana gudanar da shi ne ta hanyar zaɓaɓɓun majalisar karamar hukuma da naɗaɗɗen gudanarwa wanda ke yin taro a ranar Laraba ta farko na kowane wata. Reve na RM shine Ken Miller yayin da mai kula da shi Jaimie Paranuik. Ofishin RM yana cikin Avonlea.

  1. Claybank Brick Plant[permanent dead link]
  2. "Crystal Hill School" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2011-08-17. Retrieved 2022-08-05.
  3. "Saskatchewan Wheat Pool Elevator #292" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2011-08-17. Retrieved 2022-08-05.
  4. "St. Joseph's Roman Catholic Church" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2012-03-14. Retrieved 2022-08-05.
  5. Sask Biz