Peter Aluma
Wannan mukalar bata da Reference (Manazarta) ko daya, ka taimaka ta hanyar samar da Manazarta daga littafi ko yanar gizo, duba wannan shafin domin samun masaniya akan yanda zaka samar da Reference (Manazarta) a cikin wannan mukalar.
. |
Peter Aluma | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Lagos,, 23 ga Afirilu, 1973 | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||||||||||||||||||||
Mutuwa | 2 ga Faburairu, 2020 | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Makaranta | Liberty University (en) | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | basketball player (en) | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | center (en) | ||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 260 lb | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 208 cm |
Peter Aluma (an haifeshi ranar 23 ga watan Afrilu shekara ta 1973 - 2 ga wata Fabrairu shekara ta 2020) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ne daga Jahar Legas. Bayan makarantar sakandare a Okota Grammar School a Isolo, Nigeria, cibiyar 2.08-m (6'10 ") ta zama tauraro a Jami'ar Liberty da ke Virginia, Amurka
Ya jagoranci Babban Taron Babban Kudanci wajen zira kwallaye a cikin shekara ta 1996 kuma shine babban mai toshe taron a shekara ta 1996 tare da 3.9 bpg da 1997 tare da 3.0 bpg.
Aluma ya kasance zaɓi na farko na Big South duk taron taro a cikin shekara ta 1996 da kuma 1997. Ya sami lambar yabo ta ƙungiya ta biyu a shekaran 1995. An ba shi suna ga duk ƙungiyar rookie na taron a shekaran 1994. An nada shi Babban MVP na Kudancin MVP a shekaran 1994 da shekara ta 1997 kuma ya kasance zaɓi sau uku na duk gasa. Ƙungiyar Masu Koyar da Kwando ta Ƙasa (NABC) ce ta zaɓe shi a duk yankuna a 1997.
An kuma karrama Aluma a matsayin zaɓaɓɓen ƙungiyar ƙungiya ta duka ta Richmond Times-Dispatch da Daraktocin Bayanin Wasannin Virginia (VaSID) a cikin shekaran 1996 da kum 1997. A cikin shekara ta 1996, Richmond Times-Dispatch ya zaɓi shi don ƙungiyar farko ta jihar gaba ɗaya.
A watan Afrilu shekara ta 1997, an gayyaci Aluma don shiga Gasar Gayyata ta Portsmouth. PIT tana gayyatar 64 mafi kyawun manyan 'yan wasan kwando na kwaleji daga ko'ina cikin ƙasar don shiga. Kwana huɗu ne, gasar wasanni goma sha biyu. Kowace ƙungiya ta NBA tana aika masu sa ido zuwa wannan gasa. Ba a gayyace shi ba don halartar sansani na farko na NBA a Phoenix ko Chicago . A ranar 25 ga watan Yuni shekara ta 1997, ba a ɗauke shi a cikin Tsarin NBA na shekaran 1997 ba. Aluma ya taka leda a takaice don Sarakunan NBA na Sacramento a lokacin kulle -ƙanƙanin lokacin 1998 - 1999 . An yi watsi da shi a ranar 19 ga watan Fabrairushekaran 1999. A lokacin preseason na shekara ta 1999-2000, Phoenix Suns ne ya sanya masa hannu, amma an yi watsi da shi a ranar 16 ga Oktoba 1999. An gayyace shi don shiga cikin ƙungiyar wasannin bazara ta New York Knicks 2000. An sake shi a ranar 21 ga Yuli 2000.
A cikin 1998, Alum ya yi wasa da fasaha a Venezuela don Toros de Aragua . Ya kuma yi wa Najeriya wasa a gasar FIBA ta Duniya ta 1998 . Kusan 25 ga Fabrairu, 1999, Girman Connecticut Pride na Ƙungiyar Kwando ta Ƙasa (CBA) ta yi watsi da shi. A cikin 1999, ya buga wasa a Belarus don Gomel Wildcats Sozh. A cikin 2001, ya yi wasa tare da Harlem Globetrotters.
Daga nan Aluma ya horar da kwando na makarantar sakandare a Jefferson Forest High School a Forest, Virginia daga 2002-2003.