Jump to content

MT

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
MT
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

MT, Mt, mT, mt, ko Mt. na iya nufin:

 

Fasaha da nishaɗi

[gyara sashe | gyara masomin]
Caca
  • kwallo
    MT Framework, injin wasan ƙwallon ƙafa
  • M, ma'ana "daga cikin harsasai ", a cikin harshe
  • Babban Tanki, mutumin da ke jan duk lalacewar a cikin MMORPG; duba Tank (wasa)
  • Moon Tycoon, wasan kwaikwayo na kwamfuta
  • Monopoly Tycoon, wasan bidiyo
  • Muscle Tracer, maƙiyi a cikin jerin wasannin bidiyo na Armored Core
  • Wangan Midnight Maximum Tune, wasan tsere na arcade
Aikin jarida

Adabi da aikin jarida

[gyara sashe | gyara masomin]
  • MT Vasudevan Nair, marubucin Malayalam
  • Meridian Tonight, shirin labarai na yankin Burtaniya
  • Tramway na zamani, tsohon taken tsohuwar mujallar Burtaniya
  • Moscow Times
  • Motar Mota, mujallar kera motoci
  • The Musical Times, mujallar kiɗan gargajiya
  • Marianas Trench (ƙungiya), ƙungiyar mawaƙa ta ƙasar Kanada
  • Babbar sautin, sigar sautin ringi na kiɗa
  • Magana ta Zamani, ƙungiya
  • The Musical Times, mujallar kiɗan gargajiya

Sauran kafofin watsa labarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Magical Trevor, zane mai ban dariya ta Jonti Picking
  • Megatokyo, gidan yanar gizo
  • MT ( <i id="mwSA">Infinity Train</i> ), halin almara a cikin jerin talabijin Infinity Train
  • Megatron (Transformers), robot/hali na almara a cikin ikon canza sunan
  • Gidan wasan kwaikwayo na kiɗa

Kasuwanci da ƙungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • MT-Propeller, kamfanin kera jirgin sama na Jamus
  • Mauritius Telecom, mai ba da sabis na sadarwa da Intanet
  • Media Temple, kamfani ne mai ɗaukar hoto na yanar gizo
  • Mississauga Transit, ma'aikacin jigilar jama'a ne a Mississauga, Ontario
  • Kamfanin Monotype Corporation, kamfani mai rubutu
  • Type Movable, tsarin buga gidan yanar gizo
  • Thomas Cook Airlines (lambar ƙirar jirgin saman IATA MT)
  • Yaren Maltese (ISO 639 alpha-2 code language "mt")
  • Master of Arts in Teaching, digiri na biyu a fannin koyarwa; wasu makarantu suna amfani da MT (Master of Teaching) maimakon MAT
  • "Horon membobi", a Koriya, tafiye -tafiyen da aka yi don manufar ginin ƙungiya
  • Tankar Mota ko Motar Mota, da sunan jirgi
    • Sunan prefix don jiragen ruwa na 'Yan kasuwa Tanka Mota ko Jirgin Ruwa
  • Muay Thai, zane -zane na Thai
  • Mt ko Mt., gajeriyar kalmar kalma, ma'ana dutse
  • Malta (ISO 3166-1 alpha-2 code MT), wata al'umma ce ta tsibiran Bahar Rum
    • .mt, babban matakin Intanet na Malta
    • Yaren Maltese (ISO 639 alpha-2 code code mt)
  • Martin, Slovakia (lambar farantin motar MT)
  • Matera, Italiya (lambar farantin motar MT)
  • Mato Grosso (ISO 3166-2: BR lambar yanki MT), jiha ce a Brazil
  • Montana (lambar akwatin gidan waya MT), Amurka
  • Yankin Lokaci na Mountain, yankin lokaci a Arewacin Amurka
  • Bisharar Matta, wani ɓangare na Sabon Alkawari
  • Rubutun Masoretic, rubutun Ibrananci na Baibul na Yahudawa (Tanakh)

Kimiyya, fasaha, da lissafi

[gyara sashe | gyara masomin]

Biology da magani

[gyara sashe | gyara masomin]

Ilimin halitta

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Medial na ɗan lokaci, wani ɓangare na lobe na kwakwalwa
  • Metallothionein, furotin
  • Methyltransferase, wani nau'in enzyme
  • Microtubule, wani sashi na cytoskeleton
  • Yankin tsakiyar lokaci, yanki na baƙon gani (wanda kuma ake kira V5) inda ake nazarin motsi na abubuwa
  • Mitochondrion, gabobin da ake samu a yawancin sel eukaryotic
  • Magnetization transfer, a process contributing to image contrast in Magnetic resonance imaging
  • Massage therapy, adding directed pressure to the body
  • Massage therapist, the title of someone who performs massage therapy
  • Music therapy, the clinical use of music to improve health and quality of life
  • Medical technologist, a healthcare professional who performs diagnostic tests
  • Medical transcriptionist, an allied-health professional who transcribes dictated medical reports
  • Motivational therapy, a treatment for substance abuse
  • Methyltestosterone

Kwamfuta da sadarwa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • .mt, babban matakin Intanet na Malta
  • MT Framework, injin wasan ƙwallon ƙafa
  • Fassarar injin, ƙaramin filin ilimin harsuna
  • Ajiye bayanan tef na Magnetic, hanyar rikodin dijital ta amfani da tef ɗin Magnetic
  • Megatransfer, a cikin lissafi, daidai yake da ayyukan canja wurin miliyan ɗaya a sakan na biyu
  • Mersenne twister, almara algorithm na janareto mai lamba
  • Mistype, sanarwar kuskure ko typo yayin bugawa a cikin dandamalin rubutu na rayuwa kamar saƙon nan take
  • An ƙare wayar hannu, kira, saƙon rubutu ko bayanan da aka karɓa akan wayar hannu
  • Terminal na hannu, wani ɓangare na Tashar Wayar hannu a cikin tsarin tsarin GSM
  • Multithreading (gine -ginen kwamfuta), a cikin kayan aikin kwamfuta
  • Multithreading (software), a cikin software na kwamfuta
  • Hanyoyin zirga-zirga da yawa (kuma an taƙaita MTR), haɓakawa zuwa tsarin haɗin intanet na OSPF (  )

Lissafi da dabaru

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Modus tollens, wani ra'ayi cikin dabaru
  • Honda MT, babur
  • Hyundai Mega Truck, babbar mota mai matsakaicin aiki
  • Manual watsawa, wani ɓangare na mota
  • MT ko Marquitrans, ƙananan motar Spain

Rukunin aunawa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Megatesla (MT), siginar SI na yawaitar haɓakar magnetic
  • Megaton (Mt), TNT kwatankwacin ikon fashewar abubuwa
  • Mega tonne (Mt), guntun taro daidai da kilo biliyan daya ( 109 kg)
  • Megatransfer, a cikin lissafi, daidai yake da ayyukan canja wurin miliyan ɗaya a sakan na biyu
  • Metric ton (t), daidai yake da kilo dubu
  • Millitesla (mT), siginar SI na yawaitar juzu'i

Sauran amfani a kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Mashin ɗin injin, tsarin don adana kayan haɗi zuwa kayan aikin injin (ko Tarse taper, nau'in keɓaɓɓiyar injin)
  • Magnetotellurics, wata hanya ce ta hoton tsarin ƙasa
  • Abubuwan yau, mujallar kimiyya
  • Maxim –Tokarev, bindigar injin Rasha
  • Meitnerium, wani sinadarin sinadari mai alamar Mt

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Mariya Theresa thaler, gaba ɗaya taƙaice MTT amma wani lokacin kuma ana ganin ta MT
  • Dutsen
  • TM (rarrabuwa)