Jump to content

Jami'ar Ashesi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jami'ar Ashesi

Scholarship, Leadership, Citizenship
Bayanai
Gajeren suna AU
Iri jami'a mai zaman kanta
Ƙasa Ghana
Aiki
Mamba na Ghanaian Academic and Research Network (en) Fassara, Association of Commonwealth Universities (en) Fassara, Open Society University Network (en) Fassara da Ƙungiyar Jami'in Afrika
Ma'aikata 385 (31 ga Janairu, 2024)
Adadin ɗalibai 1,505 (31 ga Janairu, 2024)
Mulki
Hedkwata Berekuso (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 2002
Wanda ya samar
ashesi.edu.gh

Jami'ar Ashesi (/ɑːʃˈs/ a-shii-si')jami'a ce mai zaman kanta, mai zaman kanta wacce take a Berekuso, kusa da Accra . Manufar Jami'ar Ashesi ita ce ilmantar da da'a, shugabannin kasuwanci a Afirka; don haɓaka a cikin ɗalibai dabarun tunani mai mahimmanci, damuwa ga wasu, da ƙarfin hali da za ta ɗauka don canza nahiyar.[1]

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


  1. "Educating Ethical, Entrepreneurial Leaders, with the Compassion and Courage to Transform Africa". www.ashesi.edu.gh. Archived from the original on 22 May 2023. Retrieved 23 May 2023.