Jump to content

EG

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

 

'EG' ko EG na iya zama:

  • <i id="mwDQ">E.G.</i> (EP) , EP ta Goodshirt
  • <i id="mwEA">EG</i> (mujallar) , mujallar da aka keɓe don yin nazarin wasan ƙwallon ƙafa
  • Eg White (an haife shi a shekara ta 1966), mawaƙin Burtaniya, marubucin waƙa kuma furodusa
  • E.G. Records, lakabin rikodin kiɗa
  • Gidan lambu na lantarki, bikin kiɗa a Faversham, Burtaniya
  • My Little Pony: Equestria Girls, layin kayan wasa na Amurka da kuma ikon watsa labarai na Hasbro

Kasuwanci da kungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Kungiyan EG, mai kula da tashoshin mai na Burtaniya
  • Enskilda Gymnasiet, makarantar sakandare mai zaman kanta a Stockholm, Sweden
  • Eurographics, Ƙungiyar Turai don Hotunan Kwamfuta
  • Evil Geniuses, ƙungiyar wasanni ta lantarki
  • Japan Asiya Airways (IATA code EG)

Wuraren da aka yi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Misira, ƙasace a Arewacin Afirka
  • Alal misali, Afghanistan, wani gari
  • Eg (Kirista), unguwa a Kristiansand, Norway
  • Kogin Eg, wani kogi a arewacin Mongolia
  • Equatorial Guinea, ƙaramar ƙasa ta Afirka

A cikin kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • .eg, lambar ƙasar Intanet mafi girman yanki na Masar
  • Janareta na ambulaf, wanda aka yi amfani da shi a cikin masu hadawa
  • Ethylene glycol, barasa
  • Exagram (Eg), wani SI na taro
  • Band gap makamashi, wani makamashi kewayon a cikin wani m wanda babu wani electron jihohi iya wanzuwa

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Evangelisches Gesangbuch, waƙoƙi na yawancin ikilisiyoyin Furotesta na Jamusanci
  • EG, lambar samfurin don ƙarni na 5 na Honda CivicHonda Civic na ƙarni na 5
  • eingetragene Genossenschaft (eG), ƙungiyar hadin gwiwa mai rijista a ƙarƙashin dokar Jamus
  • Misali, taƙaice don exempli gratia, kalmar Latin da ke nufin "alal misali"
  • Kwai (disambiguation)