Jump to content

Dapo Sarumi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dapo Sarumi
Minister of Information and National Orientation (en) Fassara

ga Yuni, 1999 - ga Janairu, 2001 - Jerry Gana
Rayuwa
Haihuwa Epe (en) Fassara, 20 century
ƙasa Najeriya
Harshen uwa Yarbanci
Karatu
Harsuna Turanci
Yarbanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Jam'iyyar SDP

Dapo Sarumi ɗan siyasar Najeriya ne daga jihar Legas.[1][2] Ya kasance tsohon ministan yaɗa labarai. A cikin shekarar 1991 ya tsaya takarar gwamna a jam’iyyar Social Democratic Party (Nigeria) a ƙarƙashin jam’iyyar People’s Front ta SDP ƙarƙashin jagorancin Shehu Musa Ƴar’adua, ƴan jam’iyyar PF sun haɗa da Yomi Edu, Bola Tinubu, Abdullahi Aliyu Sumaila, Abubakar Koko, Babalola Borishade. Umaru Musa Ƴar'adua, Sabo Bakin Zuwo, da Rabiu Musa Kwankwaso amma daga baya aka hana shi takara.

A ƙarshen shekarar 2000, ya yi hatsarin mota kuma ya rasa wasu mataimakansa biyu na ministoci." Minista ya yi asarar mataimaka a haɗarin hanya," Kamfanin Dillancin Labarai na Panafrica, Disamba 27, 2000.[3]