Jump to content

Antrum (film)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Antrum (film)
Asali
Lokacin bugawa 2018
Ƙasar asali Kanada
Distribution format (en) Fassara video on demand (en) Fassara
Characteristics
During 95 Dakika
External links

Antrum (wanda kuma aka sani da Antrum: Fim ɗin Mutuwar da aka taɓa yi ) fim ne na ban tsoro na Kanada na 2018 wanda David Amito da Michael Laicini suka rubuta kuma suka ba da umarni. Fim ɗin ya kasu kashi biyu: labarin buɗewa da rufewa a cikin nau'i na izgili da kuma fim ɗin fasali. Takardun shirin yana nufin bayar da labarin Antrum, fim ɗin da aka saki a ƙarshen 70s wanda ake zaton yana da illa ga waɗanda suke kallonsa; akasarin fim din dai ana zarginsa ne kawai da aka sani a buga fim din, wanda wasu da ba a san ko su waye ba ne suka canza shi.

Antrum ne Amito da Laicini suka haɓaka, yayin haɓakawa akan wani shiri na daban, wanda a cikinsa suke tunanin yiwuwar yanayin da zasu iya haɗawa a cikin fim ɗin. Babban ra'ayi, wanda daga baya zai zama tushen Antrum, ya fito ne daga ra'ayi na abin da zai kasance kamar kallon fim din "la'ananne", wanda masu yin fina-finai suka ji cewa zai yi babban fim mai ban tsoro. Dangane da abubuwan ban mamaki na fim din, Amito da Laicini sun yi nazarin tarihin tarihi da al'adu daban-daban na aljanu da shaidan, yayin da ƙarin wahayi ya fito daga wani ɗan gajeren fim na David B. Earle mai suna Dining Room ko Babu Komai, wanda Laicini ya yi iƙirarin gani yayin da yake cikin fim. makarantar fim. An jefa 'yar wasan Amurka Nicole Tompkins a matsayin jagorar Oralee, yayin da ɗan wasan yara Rowan Smyth aka jefa a matsayin ƙaninta Nathan. An yi babban ɗaukar hoto a Kudancin California, tsawon wata ɗaya.

Antrum ya yi hasashe a duniya a bikin Fim ɗin Horror na Brooklyn a ranar 14 ga Oktoba 2018, kuma an nuna shi a wasu bukukuwan fina-finai, inda aka ba shi lambar yabo da yawa. Uncork'd Entertainment daga baya ya sami haƙƙin rarraba Arewacin Amurka ga fim ɗin, daga baya ya sake shi ta hanyar Bidiyo-kan-Buƙatar da sabis na yawo a cikin Fall 2019. Ta sami tabbataccen bita daga masu suka waɗanda suka yaba yanayin sa, wasan kwaikwayo, da ƙirƙira, yayin da wasu suka soki tafiyar sa, lokacin aiki, da shirin sa.

A shekara ta 1979, an gabatar da wani fim mai suna Antrum — wanda aka yi shi da Turanci amma asalinsa na Bulgaria—an gabatar da shi don shigar da shi cikin bukukuwan fina-finai iri-iri; babu wanda ya yarda da shi. Bayan kowane ƙin yarda, masu gudanarwa daban-daban na bikin suna mutuwa a cikin yanayi mai ban tsoro. Shekaru da yawa sun wuce lokacin da fim ɗin ya kasance ba a gani har sai da ya bayyana a asirce a wani gidan wasan kwaikwayo a Budapest a 1988. A yayin da ake tantancewa, wata gobara—da farko da aka yi imani da cewa sakamakon na’urar na’urar na’ura ce mara kyau—ta kona gidan wasan kwaikwayo kurmus. Daga baya masu bincike sun tabbatar da cewa masu sauraro sun kunna wuta da kansu.

Fim ɗin ya sake zama ba a ganinsa shekaru da yawa har sai an nuna shi a wani gidan wasan kwaikwayo a California a 1993. Kafin fim ɗin, wani ma'aikacin da aka ba da izini ya ba da popcorn tare da LSD; hada maganin da fim din ya haifar da tarzoma inda aka kashe mace mai ciki. Bayan wannan nunin, duk kwafin fim ɗin a fili ya ɓace, kuma yana samun suna kamar an la'ance shi.

A cikin 2018, kwafin Antrum saman, yana haifar da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru don yin ɗan gajeren fim akan tarihinsa da tasirin sa. Ko da yake har yanzu ba a san asalin fim ɗin ba, masana kimiyya da ƙwararrun fina-finai waɗanda suka bincika reel ɗin milimita 35 sun tabbatar da cewa, a tsakanin sauran kaddarorin na musamman, fim ɗin yana amfani da sautunan da ba su dace ba da kuma hotuna masu mahimmanci. Ma'aikatan shirin sun ƙara tabbatar da cewa snippets baƙaƙe-da-fari na wani fili na fim ɗin snuff sun shiga cikin ainihin fim ɗin ta wani ɓangare na uku. Takardun shirin ya dakata domin a iya gabatar da Antrum gaba ɗaya a karon farko cikin shekaru ashirin da biyar.

Antrum ya shafi 'yan uwan Oralee da Nathan, wanda kare dabbar su, Maxine, ya kasance kwanan nan. Bayan Nathan ya tambayi ko Maxine ya tafi sama, mahaifiyarsu ta yi masa ba'a tare da cewa domin ita mugun kare ce, Maxine ya tafi Jahannama. A cikin wani haske, an bayyana cewa Maxine ya kai wa Nathan hari, ba tare da wani dalili ba, wanda ya haifar da lalata ta. Cikin damuwa, Nathan ya fara fuskantar mafarkai masu tada hankali da kuma wahayin aljanu. A kokarinsa na kwantar masa da hankali, Oralee ya yi ikirarin cewa ya samu wani kwarjini ne daga wani abokin karatunsa mai suna Ike wanda ta ce ya kware a boka. Ta yin amfani da littafin—hakika, wani littafin zane Oralee ya cika kanta da zane-zane da “tatsuniyoyi”—ta kai Nathan zuwa wani daji da ke kusa da nan da ya shahara a matsayin wurin kashe kansa, ta gaya masa cewa wurin ne Shaiɗan ya faɗo duniya sa’ad da ya faɗi. an jefar da shi daga sama kuma idan sun sami wurin da ya sauka, ma'auratan za su iya tono rami zuwa Jahannama kuma su ceci Maxine. Oralee ya jagoranci Nathan ta hanyar jerin al'ada da "bi'o'i," yana nufin duka don shirya Nathan don gano abin wuya na Maxine a cikin dazuzzuka a matsayin "alama" sun ceci ranta. Yayin da rana ta ci gaba, Oralee ta damu don gano cewa "harukan" nata suna da tasiri a zahiri a duniyar gaske, suna haɗar da ainihin abubuwan da ke cikin jiki. Bugu da ƙari, ma'auratan sun katse wani mutum da ke ƙoƙarin yin seppuku bisa kuskure, kuma ba da gangan ba suka wuce gawar wani ɗan kunar bakin wake da ya ruɓe a kusa da sansaninsu.

Daren su na farko a cikin dazuzzuka, Nathan ya zame daga cikin tantin kuma ya ga wani jirgin ruwa da aka yi wa tuhume-tuhume a cikin wani rafi da ke kusa da wani adadi mai kama da Charon, wanda ke tuka wata mace tsirara. Hakanan yana jin sarka mai raɗaɗi wanda ya danganta ga Cerberus . Kashegari, Nathan da Oralee sun yi tuntuɓe a kan wasu masu cin naman mutane a cikin dazuzzuka, waɗanda suka kama da dafa mutane da rai a cikin wani kato, gunkin ƙarfe na Baphomet, ciki har da mutumin da ƙoƙarin kashe kansa da suka katse a baya. Lokacin da masu cin zarafi suka fahimci kasancewarsu, Oralee ta yi ƙoƙarin ɗaukar kanta da Natan zuwa ga aminci ta hanyar barin sansaninsu da yin kwale-kwale a cikin jirgin ruwa Nathan ya ga daren da ya gabata; biyun duka biyun sun ƙarasa fadawa cikin ruwa. Oralee da Nathan sun isa bakin teku, sai kawai suka fahimci cewa sun ƙaura a cikin da'ira kuma sun dawo sansaninsu. Yayin da suke fake da dare, Oralee ya shaida wa Nathan wannan dabarar, amma ya yi iƙirarin ya sadu da Ike. Nathan ya kara gaya wa Oralee cewa Ike ya gaya masa kada ya amince da ita.

Washe gari, masu cin naman mutane sun kama su kuma suka yi ƙoƙarin dafa Nathan, amma Oralee ta tsere daga kejin ta kuma ta 'yantar da shi. Yayin da Nathan ke gudu, Oralee ya sami bindiga ya harbe masu cin naman har lahira. A cikin dazuzzuka, Nathan ya ci karo da wani kare da tafin hannunsa a cikin tarkon beyar. Nathan ya 'yantar da dabbar, yana ɗaukar ta a matsayin alamar ya 'yantar da Maxine daga Jahannama. Katin taken "Ƙarshen" yana bayyana akan allo; Fim ɗin ya ci gaba da sauri, yana bin Oralee yayin da take bi ta cikin dazuzzuka, aljanu suna binsa, kuma tana fuskantar tashin hankali. Ta b'oye a cikin tantin su biyu, ta nufa gunta a bakin k'ofar. Yayin da Nathan ke gabatowa, wani Oralee da ya firgita ya shirya ya kunna wuta kuma fim ɗin ya ƙare.

Fim ɗin ya ci gaba ba da daɗewa ba bayan wannan, tare da malaman da ke lura da rune da aka gani a cikin fim din na wani aljani mai suna Astaroth ; misalan rune da ke fitowa a cikin fim ɗin an nuna su yayin da masana tarihi ke ba da labarin bala'i da aka danganta ga aljani a tsawon tarihi.


  David Amito da Michael Laicini ne suka rubuta, samarwa, kuma suka jagoranci Antrum . Ci gaban fim ɗin ya fara ne yayin da Amito da Laicini ke aikin haɓaka wani shiri na daban, wanda suka bayyana a matsayin "labarin soyayya mai ban tsoro".Cite error: Closing </ref> missing for <ref> tag An saki Antrum ta hanyar Bidiyo-on-Buƙatu, da bugu na musamman na VHS a Amurka da Kanada akan 12 Nuwamba 2019. Daga baya Antrum zai zama fim na #1 mai tasowa akan Amazon Prime . An ba da sanarwar cewa za a kuma fitar da fim ɗin a Japan a farkon Fabrairu 2020, [1] [2] kuma daga baya za a saki kafofin watsa labarai na gida a can ranar 7 ga Fabrairu.

Amsa mai mahimmanci

[gyara sashe | gyara masomin]

Mahimman martani ga Antrum ya kasance mafi inganci, tare da masu sukar fim ɗin suna yaba yanayin yanayin fim ɗin, salon 70s na baya, da ɓata layi tsakanin almara da gaskiya. A kan bita aggregator Rotten Tumatir, Antrum yana riƙe da ƙimar yarda na 75%, dangane da sake dubawa na 16, da matsakaicin ƙimar 6.7/10 . Anya Stanley daga Dread Central ta tantance fim ɗin uku cikin tauraro biyar, inda ta rubuta, " Antrum wani nau'i ne na tunani mai yawa wanda ke amfani da labarin ciki da kuma tsarin ba'a don ɓata layin tsakanin almara da gaskiya." Dolores Quintana na Nightmarish Conjurings ya kira shi "fim mai ban sha'awa kuma mai ban sha'awa mai ban sha'awa wanda ke rarrafe a ƙarƙashin fata", yana yaba yanayin fim ɗin, salon mafarki, fina-finai, da wasan kwaikwayo. Kat Hughes daga The Hollywood News ta ba da kyautar fim ɗin uku daga cikin taurari biyar, tare da yaba yanayin fim ɗin, ɓarkewar almara da gaskiya, haɓakar rashin jin daɗi, da wasan kwaikwayo na salon 1970s, yayin da suke sukar halayen fim ɗin. Martin Unsworth daga Mujallar Starburst ya ba fim ɗin maki takwas cikin taurari goma, inda ya yaba da shirin fim ɗin, wasan kwaikwayo, sautin sauti, abubuwan gani, da salon 70s na gaske, inda ya kira shi "ƙwarewar da ba ta da tabbas". Deirdre Crimmins na Rue Morgue ya ba da fim irin wannan yabo, yana rubuta, "Tense da rashin tausayi, rashin tabbas da ma'ana, Antrum: Fim ɗin Mutuwar da Aka Yi yana ƙara yadudduka ga ƙarfin firgita na cinema."[3] On 1 November 2019, it was screened at the Morbido Film Festival.[4] It was screened at Night Visions International Film Festival, on 20 November 2019.[5]

Fim ɗin bai kasance ba tare da masu zaginsa ba. A shafinsa na yanar gizo, Kim Newman ya lura cewa, yayin da fim din ya kasance "mai burin fasaha" kuma yana yaba wa wasu abubuwan da ya gani, makircinsa na bakin ciki, maimaitawa, da abubuwan da ba su da tabbas sun lalata shi. Roger Moore na Roger's Movie Nation ya soki fim ɗin sosai, yana mai cewa, " Antrum: Fim ɗin Mafi Mutuwar Da Aka Yi bai cika sha'awar zama mai fara'a ko ƙwararre ba don cire aikin." Mike Sprague daga Joblo ya tantance fim ɗin gaurayawan maki biyar cikin goma, inda ya yaba da jigo mai ban sha'awa na fim ɗin, da sautin sauti, amma kuma ya bayyana cewa fim ɗin bai yi amfani da fa'idarsa sosai ba, kuma ya soki halayensa na "mai son"., da rashin tsoro na gaba ɗaya.

  • " Sigari yana ƙonewa "
  • Fushin Aljani
  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named vhsvodrelease1
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named vhsvodrelease2
  3. "Antrum: The Deadliest Film Ever Made". SitgesFilmFestival.com. Sitges. Archived from the original on 19 April 2020. Retrieved 21 January 2020.
  4. "Official selection: Foreign feature films". MorbioFest.com (in Spanish). Morbido Film Festival. 22 October 2019. Archived from the original on 24 July 2020. Retrieved 21 January 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  5. "Antrum: The Deadliest Film Ever Made – Night Visions". NightVisions.info (in Finnish). Night Visions International Film Festival. Archived from the original on 2 November 2019. Retrieved 21 January 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]