ABC
Appearance
ABC | |
---|---|
Wikimedia disambiguation page (en) |
ABC sune haruffa uku na farko na rubutun Latin da aka sani da haruffa.
ABC ko abc na iya nufin to:
Zane-zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai
[gyara sashe | gyara masomin]Watsawa
[gyara sashe | gyara masomin]- Kamfanin Watsawa na Amurka, mai watsa shirye -shiryen TV na Amurka
- Rukunin Gidan Talabijin na Disney - ABC, tsohon sunan ƙungiyar iyaye ta ABC Television Network
- Kamfanin Watsa Labarai na Ostiraliya, ɗaya daga cikin masu watsa shirye -shiryen watsa shirye -shirye na Ostireliya
- Gidan talabijin na ABC (gidan talabijin na Australiya), gidan talabijin na ƙasa na Kamfanin Watsa Labarai na Australiya
- ABC TV (tashar talabijin ta Ostiraliya), tashar talabijin ta flagship na Kamfanin Watsa Labarai na Australia
- ABC (tashar TV), Canberra, da sauran tashoshin gida na ABC TV a manyan biranen jihohi
- ABC Ostiraliya (tashar talabijin ta kudu maso gabashin Asiya), tashar talabijin ta duniya mai biyan kuɗi
- Gidan talabijin na ABC (gidan talabijin na Australiya), gidan talabijin na ƙasa na Kamfanin Watsa Labarai na Australiya
- ABC Radio (disambiguation), tashoshin rediyo daban -daban ciki har da ABC na Amurka da Ostiraliya
- Associated Broadcasting Corporation, ɗaya daga cikin tsoffin sunayen TV5 Network, Inc., kamfanin talabijin na Philippine
- ABC 5, tsohon sunan TV5 (Philippines), cibiyar sadarwa ta Filifin kyauta
- <i id="mwKw">ABC</i> (shirin TV na Sweden), tsohon shirin labarai na yankin Sweden
- ABC Weekend TV, tsohon kamfanin talabijin na Burtaniya
- Asahi Broadcasting Corporation, gidan talabijin na kasuwanci na Japan da gidan rediyo
- Associated Broadcasting Company, tsohon sunan Associated Television, wani gidan talabijin na Burtaniya
Kiɗa
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙungiyoyi
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC (band), sabuwar ƙungiyar igiyar igiyar Ingilishi
- ABC-Z (ABC har 2008), wani saurayi ɗan ƙasar Japan wanda Johnny's da Associates ke gudanarwa
- Acid Black Cherry, ƙungiyar dutsen Japan
- Alien Beat Club, ƙungiyar mawaƙa ta Danish
- Wani mummunan Halitta, R&B na Amurka da ƙungiyar mawaƙa na rap
Lakabi
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC Classics, alamar rikodin Australiya
- ABC Records, alamar rikodin Amurka
Kundaye
[gyara sashe | gyara masomin]- <i id="mwSQ">ABC</i> (The Jackson 5 album), kundi na 1970 na The Jackson 5
- <i id="mwTQ">ABC</i> (Jin album), kundi na 2007 na mawaƙin Ba-Amurke Jin
- <i id="mwUA">ABC</i> (Kreidler album), kundi na 2014 ta ƙungiyar Kreidler
Sauran amfani a cikin kiɗa
[gyara sashe | gyara masomin]- Waƙar ABC (disambiguation), waƙoƙi daban-daban tare da wannan take
- Sanarwar ABC, harshe na kiɗan kiɗa
- O2 ABC Glasgow, wurin kiɗa
Lokaci -lokaci
[gyara sashe | gyara masomin]- <i id="mwXQ">ABC</i> (mujallar), mujallar Italiyanci da aka buga tsakanin 1960 zuwa 1977
- <i id="mwYA">ABC</i> (jarida), jaridar yau da kullun ta Mutanen Espanya wacce aka kafa a 1903
- <i id="mwYw">ABC</i> (jaridar Monterrey), jaridar Mexico ce da aka kafa a 1985
- ABC Color, jaridar Paraguayan da aka kafa a 1967
Sauran amfani a zane-zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC Cinemas, sarkar sinima ta Burtaniya
- Littafin haruffa, kowane ɗayan littattafan yara da yawa waɗanda ke nuna haruffa
- Mafi kyawun Comics na Amurka, alamar DC Comics
Wurare
[gyara sashe | gyara masomin]- Kasashen ABC, Argentina, Brazil, da Chile
- Tsibirin ABC (Alaska), Admiralty Island, Baranof Island, da Tsibirin Chichagof
- Tsibirin ABC (Leeward Antilles), Aruba, Bonaire, da Curaçao
- Yankin ABC, yankin masana'antu a wajen São Paulo, Brazil
- Filin jirgin sama na Albacete, filin jirgin sama na farar hula/soja mai hidimar Albacete, Spain (IATA: ABC)
- Tashar jirgin ƙasa ta Altnabreac, Scotland, ta lambar lambar ƙasa
- Appa Balwant Chowk, yankin Pune, Indiya, sananne ga ɗakunan littattafai
Sanfuri da kamfanoni
[gyara sashe | gyara masomin]Kamfanoni
[gyara sashe | gyara masomin]Mai kudi
[gyara sashe | gyara masomin]- Bankin Aikin Noma na China, banki ne a Jamhuriyar Jama'ar Sin
- Bankin Bankin Arab, babban bankin duniya wanda ke da hedikwata a Bahrain
Abinci da abin sha
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC (abinci), sashen abinci na Indonesiya na Kamfanin HJ Heinz
- Kamfanin Aerated Bread Company, shahararren gidan burodi na Burtaniya da sarkar ɗakin shayi
- Kamfanin Appalachian Brewing Company, wani kamfanin giya na Amurka
Sufuri
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC (motar 1906), motar Amurka
- ABC (motar 1920), motar Ingilishi
- ABC (motar 1922), motar Amurka da aka shirya
- Babura ABC, wani kamfanin kera babur na Burtaniya
- ABC Motors, Ingilishi ne ke kera jiragen sama, injunan iska da motoci
- ABC Rail Guide, Jagorar layin dogo na Burtaniya da aka buga tsakanin 1853 da 2007
Sauran kamfanoni
[gyara sashe | gyara masomin]- Cibiyoyin Ilmantarwa na ABC, tsohon kasuwancin kula da yara na Australia
- ABC Stores (Hawaii), sarkar shagunan saukakawa a Hawaii
- Majalisar Ma'aikatan Jirgin Sama, mai ba da inshora na alhaki na kayayyakin jiragen sama
- Kamfanin Anglo Belgian Corporation, mai kera injin dizal
- Ofishin Audit of Circulations (disambiguation), kamfanonin binciken rarraba littattafai
- Ofishin Audit of Circulations (Indiya), ƙungiya mai ba da labari mai ba da riba
- Ofishin Kula da Yanayi (Arewacin Amurka)
- Ofishin Kula da Yanayi (UK)
Lissafi
[gyara sashe | gyara masomin]- <i id="mwtw">abc</i> zato, ra'ayi a ka'idar lamba
- Tsarin ABC
- Kimanin lissafin Bayesian, dangin dabarun ƙididdiga
Ƙungiyoyi
[gyara sashe | gyara masomin]Kungiyoyin siyasa da kungiyoyin kwadago
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC (Cuba), ƙungiyar siyasa ta Cuba 1931–1952, mai suna bayan tsarin don yiwa lakabi da ɓoyayyun sel
- Duk Babban Taron Basotho, jam'iyyar siyasa a Lesotho
- Alliance for Barangay Concerns, wata jam'iyyar siyasa a Philippines
- American Bakery and Confectionery Workers International Union, wanda ya gabaci Bakery na zamani, Masu Shaye -shaye, Ma'aikatan Taba da Ƙungiyar Ƙasa ta Grain Millers.
- American Battling Communism, wanda aka kafa 1947
- Anarchist Black Cross, ƙungiyar siyasa
- Komai Amma Mai ra'ayin mazan jiya, kamfen din siyasa na Kanada na 2008
- Associationungiyar Barangay Captains, ƙungiyar duk barangays (ƙauyuka) a cikin Filipinas yanzu da aka sani da League of Barangays a Philippines
- Ƙungiyar Ƙungiyoyin Ƙasar Biritaniya, na gundumomin tarihi
Kungiyoyin addini
[gyara sashe | gyara masomin]- Yarjejeniyar Baftisma ta Amurka, tsohon sunan Ikklisiyoyin Baptist na Amurka
- Ƙungiyar Ikklisiya Baptist a Ireland, a Ireland da Ingila
Kungiyoyin wasanni
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC Futebol Clube, ƙungiyar ƙwallon ƙafa (ƙwallon ƙafa) da ke Natal, Rio Grande do Norte, Brazil
- American Bowling Congress, wanda ya haɗu a 2005 tare da wasu ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa don kafa Majalisar Bowling Congress (USBC)
- Associationungiyar Kwamitin Dambe, ƙungiyar ƙwararrun dambe da ƙwararrun ƙwararrun mayaƙa (MMA) masu ba da riba don Arewacin Amurka
- ABCs na Indianapolis, ƙungiyar ƙwallo ta Indianapolis ABCs
Sauran ƙungiyoyi
[gyara sashe | gyara masomin]- Academia Británica Cuscatleca, makaranta ce a Santa Tecla, El Salvador
- Ƙungiyoyin Littattafai Masu Ruwa, ƙaramin ƙungiya ta Ƙungiyar Kayayyakin Hikimar Duniya
- Hadin gwiwar Baƙar fata na Afrikan, ƙungiyar ɗaliban Jami'ar California
- American Bird Conservancy, ƙungiyar memba mai zaman kanta
- Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru
- Ƙididdigar Tsuntsaye na Ostiraliya, aikin ƙungiyar Royal Australasian Ornithologists Union
- Ma'aikatar Kula da Abin Sha ta Virginia, Virginia, Amurka
Kimiyya da fasaha
[gyara sashe | gyara masomin]Biology da magani
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC (magani), mnemonic don "Airway, Breathing, Circulation"
- Abacavir, maganin rigakafin cutar kanjamau da ake amfani da shi wajen maganin cutar kanjamau
- Tsarin ABC na haɓaka fure, ƙirar kwayoyin halitta
- Zubar da ciki - hasashen kansar nono, alaƙa mai dacewa tsakanin kansar nono da zubar da ciki
- Babban baƙo, babban kato a waje da iyakarta
- Aneurysmal ƙashin ƙashi, wani irin rauni
- Mai safarar kaset na ATP, furotin transmembrane
Hardware
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC, layin kwamfutoci ta Dataindustrier AB
- Kwamfutar Kasuwancin Acorn, jerin ƙananan kwamfutoci da aka sanar a ƙarshen 1983 ta kamfanin Burtaniya Acorn Computers
- Atanasoff - Kwamfutar Berry, kwamfuta ta dijital ta farko
Wasu amfani a cikin kwamfuta
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC (kwayar cutar kwamfuta), mazaunin ƙwaƙwalwar ajiya, ƙwayar cuta mai cutar fayil
- ABC (yaren shirye -shirye), yaren shirye -shirye da muhalli
- ABC (rafi cipher), rafi cipher algorithm
- .abc, Fayilolin Code Byte na ActionScript; duba kwatankwacin aikace -aikacen injunan kama -da -wane
- .abc, ko Alembic (graphics computer) format file
- Abstract base class, tsarin yaren shirye -shirye
- Artificial bee colony algorithm, wani bincike algorithm
Tattalin arziki
[gyara sashe | gyara masomin]- Binciken ABC, fasahar rarrabuwa ta kaya
- Kudin tushen aiki, hanyar lissafin kuɗi
- Aiki don amfanin masu ba da bashi, ra'ayi a cikin dokar fatarar kuɗi
- Tarin bayanai na ABC, hanyar tantance halayyar halayyar aiki a cikin nazarin halayyar ɗabi'a
- Samfurin tasiri-halayyar-fahimi (ABC), ƙirar ɓangaren halaye
Sufuri
[gyara sashe | gyara masomin]- Active Body Control, wani nau'in fasahar dakatar da mota
- Ma’auratan Buffer na atomatik, nau'in ma’auratan jirgin ƙasa
Sauran amfani a kimiyya da fasaha
[gyara sashe | gyara masomin]- ABC busasshen sinadarai, wakilin kashe wuta
- Makamin ABC, makamin hallaka mutane
- Hanzarta gina gadar, dabarar gina gadoji
- Haɗin kebul na sama, don layin wutar lantarki
- Airborne Cigar, tsarin ƙirar lantarki na sojan Burtaniya wanda aka yi amfani da shi lokacin Yaƙin Duniya na II (WWII) don toshe hanyoyin sadarwar mayaƙin dare na Luftwaffe.
- Atomic, biological, and chemical defense, yanzu an mai da shi azaman sinadarai, nazarin halittu, rediyo da kare makaman nukiliya
Sauran amfani
[gyara sashe | gyara masomin]- Andrew Cunningham, Viscount Cunningham na Hyndhope na farko (1883 - 1963), wanda ake wa lakabi da ABC, Admiral na WWII na Burtaniya
- Dabarun ABC, don "Kauracewa, zama masu aminci, yi amfani da kwaroron roba", dabarun ilimin jima'i
- Gwajin ABC na Crispin Aubrey, John Berry da Duncan Campbell a 1978 a Burtaniya a ƙarƙashin Dokar Sirrin Ma'aikata na 1911
- Bahaushe ɗan asalin Amurka, mutanen ƙabilar China da aka haifa a Amurka
- Sinawa haifaffen Australiya, mutanen ƙabilar China da aka haifa a Ostiraliya
- Ƙaddamar da Yarjejeniya Ta Ci gaba, nau'in balaguron iska
- Air batu campur, wanda kuma ake kira ais kacang, kayan zaki na Malaysia
- Gine -gine, gini da gini, masana'antu; misali duba azuzuwan Gidauniyar Masana’antu